ทีมนักหวดลูกพลาสติกสาวจาก จ อุบลราชธานี การแข่งขันเซปักตะกร้อหญิง

ทีมนักหวดลูกพลาสติกสาวจาก จ.อุบลราชธานี เดินหน้าฟาดทำคะแนนใส่ผู้เล่น จ.พัทลุง ก่อนที่ฝ่ายแรกจะเอาชนะไป 2-1 เกม ในการแข่งขันเซปักตะกร้อหญิง กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 32 “สุพรรณบุรีเกมส์” เมื่อวันอังคารที่ 15 มีนาคม ที่ผ่านมา ที่มา กองประชาสัมพันธ์ กกท.

กานต์พิชชา พัฒนศักดิ์ นักยิมนาสติกสาวจาก จ อุบลราชธานี ยิมนาสติก ประเภทบุคคลรวมอุปกรณ์หญิง

กานต์พิชชา พัฒนศักดิ์ นักยิมนาสติกสาวจาก จ.อุบลราชธานี โดดลอยตัวโชว์ลีลาพร้อมอุปกรณ์ ก่อนทำคะแนนรวมได้ 48.42 คะแนน คว้าเหรียญทองไปครองในยิมนาสติก ประเภทบุคคลรวมอุปกรณ์หญิงกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 32 “สุพรรณบุรีเกมส์” เมื่อวันอังคารที่ 15 มีนาคม ที่ผ่านมา ที่มา กองประชาสัมพันธ์ กกท.

การแข่งขันสนุกเกอร์เดี่ยวชาย 15 แดง จ.อุบลราชธานี – จ.ปทุมธานี

ณรงค์เดช ตาขันทอง นักสอยคิวหนุ่มจาก จ.อุบลราชธานี โชว์ฟอร์มแม่น ก่อนเอาชนะคู่แข่ง จ.ปทุมธานี ไป 4-3 เฟรม คว้าเหรียญทองไปครอง ในการแข่งขันสนุกเกอร์เดี่ยวชาย 15 แดง กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 32 “สุพรรณบุรีเกมส์” เมื่อวันจันทร์ที่ 14 มีนาคม ที่ผ่านมา ที่มา กองประชาสัมพันธ์ กกท.

การแข่งขันฟุตซอลชาย กรุงเทพมหานคร – สมุทรปราการ

ทีมนักเตะโต๊ะเล็กจาก กรุงเทพมหานคร โชว์ฟอร์มเฉียบ ไล่ต้อนเอาชนะคู่แข่งจาก จ.สมุทรปราการ ไป 8-2 ประตู ในการแข่งขันฟุตซอลชาย กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 32 “สุพรรณบุรีเกมส์” เมื่อวันจันทร์ที่ 14 มีนาคม ที่ผ่านมา ที่มา กองประชาสัมพันธ์ กกท.

การแข่งขันกรีฑา 100 เมตรชาย พิพัฒน์ หนูพ่วง ลมกรดหนุ่มจาก จ นครศรีธรรมราช

พิพัฒน์ หนูพ่วง (กลาง) ลมกรดหนุ่มจาก จ.นครศรีธรรมราช สปีดเต็มกำลังก่อนทะยานเข้าเส้นเป็นคนแรกแบบม้วนเดียวจบ โดยทำเวลาได้ 10.79 วินาที คว้าเหรียญทองไปครอง ในการแข่งขันกรีฑา 100 เมตรชาย กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 32 “สุพรรณบุรีเกมส์” เมื่อวันจันทร์ที่ 14 มีนาคม ที่ผ่านมา ที่มา กองประชาสัมพันธ์ กกท.

การแข่งขันกรีฑา 100 เมตรหญิง ปาริฉัตร เจริญสุข ลมกรดสาวจาก จ นครราชสีมา

ปาริฉัตร เจริญสุข ลมกรดสาวจาก จ.นครราชสีมา เร่งสปีดเข้าเส้นชัยเป็นคนแรก โดยทำเวลาได้ 12.31 วินาที คว้าเหรียญทองไปครอง ในการแข่งขันกรีฑา 100 เมตรหญิง กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 32 “สุพรรณบุรีเกมส์” เมื่อวันจันทร์ที่ 14 มีนาคม ที่ผ่านมา ที่มา กองประชาสัมพันธ์ กกท.

การแข่งขันกรีฑา 400 เมตรชาย วิษณุ โพธิ์ศรี ลมกรดหนุ่มจาก กรุงเทพมหานคร

วิษณุ โพธิ์ศรี ลมกรดหนุ่มจาก กรุงเทพมหานคร เร่งสปีดก่อนทะยานเข้าเส้นเป็นคนแรก โดยทำเวลาได้ 48.17 วินาที คว้าเหรียญทองไปครอง ในการแข่งขันกรีฑา 400 เมตรชาย กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 32 “สุพรรณบุรีเกมส์” เมื่อวันจันทร์ที่ 14 มีนาคม ที่ผ่านมา ที่มา กองประชาสัมพันธ์ กกท.

การแข่งขันกรีฑา 400 เมตรหญิง มัลลิกา พลเยี่ยม ลมกรดสาวจาก จ.นครราชสีมา

มัลลิกา พลเยี่ยม ลมกรดสาวจาก จ.นครราชสีมา ออกแรงเร่งสปีดก่อนวิ่งขึ้นนำเข้าเส้นชัยเป็นคนแรก โดยทำเวลาได้ 57.63 วินาที คว้าเหรียญทองไปครอง ในการแข่งขันกรีฑา 400 เมตรหญิง กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 32 “สุพรรณบุรีเกมส์” เมื่อวันจันทร์ที่ 14 มีนาคม ที่ผ่านมา ที่มา กองประชาสัมพันธ์ กกท.

การแข่งขันรักบี้ฟุตบอล 7 คนหญิง จ.นครราชสีมา – จ.พิษณุโลก

ทีมนักปล้ำลูกหนำเลี้ยบสาวจาก จ.นครราชสีมา (เสื้อส้ม) โชว์ฟอร์มเก่งไล่ต้อนทำคะแนนใส่คู่แข่งจาก จ.พิษณุโลก ก่อนที่ฝ่ายแรกจะเอาชนะไปอย่างขาดลอย ด้วยคะแนน 38-0 จุด ในการแข่งขันรักบี้ฟุตบอล 7 คนหญิง กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 32 “สุพรรณบุรีเกมส์” เมื่อวันจันทร์ที่ 14 มีนาคม ที่ผ่านมา ที่มา กองประชาสัมพันธ์ กกท.

การแข่งขันว่ายน้ำ ผีเสื้อ 200 เมตรชาย ชิงชนะเลิศ

จารุพงศ์ เจริญลาภโสภณ ฉลามหนุ่มจาก กรุงเทพมหานคร เร่งสโตรกจ้วงหนีคู่แข่งก่อนว่ายแตะขอบสระเป็นคนแรกด้วยเวลา 2.08.60 นาที คว้าเหรียญทองไปครอง ในการแข่งขันว่ายน้ำ ผีเสื้อ 200 เมตรชาย กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 32 “สุพรรณบุรีเกมส์” เมื่อวันอาทิตย์ที่ 13 มีนาคม ที่ผ่านมา ที่มา กองประชาสัมพันธ์ กกท.